ฟุตบอลยุโรป 29 พ.ย. 61 กีฬาวันนี้ 29 พฤศจิกายน 2561 ข่าวกีฬาวันพฤหัสบดี ที่ 29/11/2018 ในประเทศ เยาวชนคนกีฬาวันนี้

โปรแกรมกีฬาประจำวันที่ 29 พฤศจิกายน 2561

กีฬาเด่นวันนี้ ศึกฟุตบอลยูฟ่า ยูโรป้า ลีก europaleague ห้ามพลาด! เชลซี vs พีเอโอเค ,วอร์สคลา vs อาร์เซน่อล,เอซี มิลาน vs ดูเดลันเก้

    • รอบแบ่งกลุ่ม ในการแข่งขัน ยูฟ่ายูโรปาลีก ฤดูกาล 2018–19 จะเริ่มแข่งขันตั้งแต่วันที่ 20 กันยายน พ.ศ. 2561 (ค.ศ. 2018) และสิ้นสุดจนถึงวันที่ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2561 (ค.ศ. 2018) 48 ทีมทั้งหมดที่เข้าร่วมการแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่มเพื่อที่จะตัดสินหา 24 จาก 32 ทีมในการแข่งขัน รอบแพ้คัดออก ของ ยูฟ่ายูโรปาลีก ฤดูกาล 2018–19



โปรแกรมบอลยูฟ่า ยูโรปาลีก วันที่ 29 พ.ย. 2561 ตารางบอล ผลบอล

ฟุตบอล ยูฟ่ายูโรป้าลีก 2018-19 : แบ่งกลุ่มนัดแรก..
• กลุ่ม A :
00:55 เลเวอร์คูเซ่น ? – ? ลูโดโกเรต์ส SkyNet Sport 5
AR beIN Sport 5
..
00:55 เอฟซี ซูริค ? – ? เออีเค ลาร์นาก้า .. ..
• กลุ่ม B :
00:55 โรเซนบอร์ก ? – ? เซลติก BT Sport 3HD
UA Futbol 1
Arena Sport 3(ser)
AR bein Sport 4
..
00:55 ซาลซ์บูร์ก ? – ? ไลป์ซิก SkyNet Sport 4
BT Sport Espn
МАТЧ! Footbol 2
Arena Sport 5(cro)
AR beIN Sport 1
..
• กลุ่ม C :
00:55 บอร์กโดซ์ ? – ? สลาเวีย ปราก 6’eren (den)
МАТЧ! Agame
AR beIN Sport 9
..
00:55 เซนิต ? – ? โคเปนเฮเก้น МАТЧ! TVHD
Arena Sport 4(ser)
AR beIN Sport 8
..
• กลุ่ม D :
00:55 อันเดอร์เลชท์ ? – ? สปาตัค เทอร์นาวา Arena Sport 1(cro) ..
00:55 เฟเนร์บาห์เช่ ? – ? ดินาโมซาเกร็บ SportKlub 1(slo)
SuperSport 4(alb)
Arena Sport 3(cro)
Arena Sport 5(ser)
AR beIN Sport 7
..
• กลุ่ม E :
00:55 คาราบัค ? – ? สปอร์ติ้ง ลิสบอน Sport TV 1(por) ..

00:55 วอร์สคลา vs อาร์เซน่อล

วอร์สคลา ? – ? อาร์เซน่อล SkyNet Sport 1/HD
Sport TV 2(por)
BT Sport 2HD
UA Futbol 1
МАТЧ! Footbol 1
Digi Sport 1(rom)
SuperSport 3(alb)
Arena Sport 2(cro)
Arena Sport 3(ser)
AR beIN Sport 6
..
• กลุ่ม F :

00:55 เอซี มิลาน vs ดูเดลันเก้

เอซี มิลาน ? – ? ดูเดแลงก์ SkyNet Sport 3
Sport TV 5(por)
SuperSport 2(alb)
Arena Sport 4(ser)
AR beIN Sport 2
..
00:55 เรอัล เบติส ? – ? โอลิมเปียกอส SkyNet Sport 2
Sport TV 3(por)
GOL España
МАТЧ! Footbol 3
SportKlub 3(slo)
Arena Sport 1(ser)
AR beIN Sport 3
..
• กลุ่ม G :
22:50 สปาร์ตัก ? – ? ราปิด เวียนนา BT Sport Espn
МАТЧ! TVHD
МАТЧ! Premier
Arena Sport 1(ser)
Arena Sport 4(cro)
AR bein Sport 3
..
03:55 เรนเจอส์ ? – ? บียาร์เรอัล SkyNet Sport 5
BT Sport 3HD
SportKlub 1(slo)
SuperSport 4(alb)
Arena Sport 1(ser)
Arena Sport 4(cro)
МАТЧ! Footbol 2
..
• กลุ่ม H :
03:00 อปอลลอน ? – ? ลาซิโอ้ SkyNet Sport 3
Arena Sport 4(ser)
Arena Sport 5(cro)
SuperSport 3(alb)
AR beIN Sport 4
..

03:00 ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต vs โอลิมปิก มาร์กเซย

แฟรงเฟิร์ต ? – ? มาร์กเซย Sport TV 3(por)
SuperSport 4(alb)
Arena Sport 2(cro)
Arena Sport 5(ser)
AR beIN Sport 5
..
• กลุ่ม I :
03:00 ซาร์พส์บอร์ก 08 ? – ? เบซิคตัส Sport TV 2(por)
МАТЧ! Agame
Arena Sport 4(ser)
AR beIN Sport 1
..
23:55 มัลโม่ ? – ? เกงค์ UA Futbol 2
Arena Sport 2(ser)
AR beIN Sport 3
..
• กลุ่ม J :
03:00 สตองดาร์ด ลีแอช ? – ? เซบีย่า SkyNet Sport 2
Sport TV 3(por)
BT Sport Espn
МАТЧ! Footbol3
GOL España
Arena Sport 1(cro)
Arena Sport 3(ser)
AR beIN Sport 3
..
03:00 คราสโนดาร์ ? – ? อัคฮีซาร์ МАТЧ! Premier ..
• กลุ่ม K :
22:50 อัสตาน่า ? – ? ดินาโม เคียฟ Sport TV 1(por)
UA Futbol 2
МАТЧ! Footbol 1
SportKlub 1(slo)
Arena Sport 2(cro)
Arena Sport 2(ser)
AR beIN Sport 4
..
03:00 ยาโบลเนค ? – ? แรนส์ AR beIN Sport 6 ..
• กลุ่ม L :

03:00 เชลซี vs พีเอโอเค

เชลซี ? – ? พีเอโอเค SkyNet Sport 1/HD
Sport TV 1(por)
BT Sport 2HD
UA Futbol 2
МАТЧ! Footbol1
Digi Sport 1(rom)
SportKlub 1(slo)
SuperSport 2(alb)
Arena Sport 1(ser)
Arena Sport 3(cro)
AR beIN Sport 2

 



ทักอนันต์สิทธ เวียงคํา นักเทนนิส

นักเทนนิสเยาวชน รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี